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Utangulizi 

Mtakatifu Monika alizaliwa katika Familia ya Kikristo huko Tagaste, Nchi iitwayo sasa Algeria, 

katika Afrika ya Kaskazini, Mwaka 332 (Baada ya Kristo). Aliolewa na Mwanaume Mpagani 

aliyeitwa Patrisio, akabarikiwa kupata Watoto watatu, miongoni mwao alikuwamo Agustino. 

 

Kwa vile Patrisio hakuwa Mwanaume wa mfano na mwenye Fadhila, Monika alisali sana 

akimwombea Uadilifu na Uongofu wa Kweli. Kutokana na Utakatifu, Udumivu katika Sala na 

Uvumilivu wa Monika, Patrisio alibatizwa Mwaka mmoja kabla ya Kifo chake. 

 

Upande mwingine Monika alidumu katika kumwombea Mtoto wake Agustino, Mtoto aliyefuata 

Maelekeo Mabaya ya Baba yake. Kwa Miaka mingi Monika alilia kwa Njia ya Sala kwa ajili ya 

Uongofu wa Mwanaye Agustino. Mungu alimsikiliza na mwisho akapokea Sala zake. Mwisho 

Agustino aliongoka, alibatizwa na Mtakatifu Ambrosi, Askofu wa Milani, katika Vigilia ya 

Pasaka Mwaka 387 (Baada ya Kristo). Monika alifariki kwa Amani akiwa na Umri wa Miaka 56, 

huku akifurahia Uongofu wa Mwanaye. Apumzike kwa Amani. 

 

Umuhimu wa Novena hii 

Kutokana na Umuhimu wa Mtakatifu Monika, Shirika la Mt. Agustino linatualika Watu wote 

Kusali kwa ajili ya Mahitaji mbalimbali ya Mwili na Roho kama ifuatavyo: 

 

• Kwa ajili ya Wazazi wanaosumbuka katika Familia na katika Maisha yao. 

• Akina Mama wanaopigwa, Kunyanyaswa na Kuonewa na Waume zao. 

• Akina Mama Waliokata Tamaa katika Maisha na katika Ndoa zao. 

• Kwa ajili ya Matatizo Magumu ya Kifamilia. 

• Wazazi Waliokata Tamaa na Watoto wao. 

• Akina Mama Wajane Wanaosumbuka au Kuhangaika na Mirathi, Mfumo wa Kijamii. 

• Watu Walioathirika na Pombe na Madawa ya Kulevya. 

• Kwa ajili ya Vilema Sugu vya Kiroho na mambo mengine Kadiri ya Mahitaji yako. 

 

Je, Umekata Tamaa ? 

Hebu mwangalie Mtakatifu Monika, Nyota ya Matumaini, na Mama mwenye Udumivu katika 

Kusali. Sali kwa Maombezi yake, kwa Imani, kwani Mungu atakusaidia. 

 

Tumsifu Yesu Kristo ………. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



3 
 

Siku ya Kwanza (1) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mungu Baba Mwenyezi wa Milele, nakuja kwako Kusali Novana hii kwa Muda wa Siku 

Tisa, kwa Maombezi ya Mama yetu Mtakatifu Monika. Najiweka Mikononi mwako, kwa Ibada 

Kuu, Imani Thabiti na Matumaini yote. 

 

Kumbuka, Ee Mama Mpendwa, Mtakatifu Monika, Furaha iliyojaza Moyo wako wakati 

Mwanao Agustino, uliyemzaa mara ya pili kwa Njia ya Sala na Machozi mengi, alipogeuza 

Maisha yake na Kumwongokea Mungu. Nakuomba, Ee Mama Mpendwa sana, nipelekee 

Maombi ya Novena hii mbele ya Uso wa Mungu wangu, ambaye mbele yake unasimama 

ukiniombea kama ulivyomwombea Mwanao Agustino, ukafanikiwa. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 
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Siku ya Pili (2) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Monika, Mwombezi Mkuu wa akina Baba na akina Mama; tafadhali chukua Watoto wetu, 

uwaweke chini ya Ulinzi wako, hasa Watoto wale waliomwasi Mung una Kanisa lake. 

Uwaombee ili Daima wawe Waaminifu kwa Viapo vyao vya Ubatizo. Uwape Nguvu ya 

kutembea Daima katika Njia ya Bwana, ili wavishinde Vishawishi na waepukane na Mitindo 

Mibaya ya Ulimwengu huu. Uwaombee Daima, ili washiriki nawe Furaha za Uzima wa Milele. 

 

Na sasa, Ee Mama Mtakatifu sana, naomba uniombee kwa Mungu ili nijaliwe yote niombayo. 

Naamini kuwa Sala zako mbele ya Yesu zina Nguvu ya Pekee. Naomba uniombee kwa Machozi 

mengi, kama ulivyomwombea Mwanao Agustino, bila Kukata Tamaa hadi akaongoka. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 
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Siku ya Tatu (3) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mtakatifu Monika, baada ya Muda Mrefu wa Sala ya Machozi mengi, Kufunga na kutoa 

Sadaka; ulipata Furaha ya kushuhudia Uongofu wa wote wawili:- Mumeo na Mwanao. 

 

Baada ya Mwanao Agustino kurudi kwenye Imani ya Kanisa Katoliki ulisema: “Mungu 

amenijalia haya yote zaidi ya niliyoomba. Nisubiri kufanya nini tena ?” Siku chache baadaye 

uliaga Dunia kwa Furaha na Amani katika Mungu. 

 

Uniombee, Ee Mtakatifu Monika, ili niwe na Amani na Imani, ili niweze kupokea Mapenzi ya 

Mungu kama wewe ulivyofanya. Mwisho wa haya yote, unijalie niishi Muda wote bila Dosari, 

na hatimaye nifike Salama kwenye Nyumba yetu ya Mbinguni. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 
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Siku ya Nne (4) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mtakatifu Monika, unaona katika Ulimwengu wetu wa leo, akina Mama wengi na Wanawake 

katika Ndoa Wanavyohangaika na Kuteseka kwa sababu ya Wanaume na Watoto wao. Unajua 

vizuri namna gani wanajisikia, kwa sababu wewe mwenyewe ulipitia Mateso kama hayo; lakini 

uliyashinda yote. Zaidi ya hayo, uliamini kuwa, Matatizo ya Mume wako na Mwanao, ni 

Changamoto uliyopewa na Mungu. 

 

Uliteseka sana, na hata hivyo, uliwaombea Mumeo na Mwanao bila kukoma. Mungu aligusa 

Moyo wa Mumeo Patrisio na Mwanao Agustino. Utuombee nasi Ujasiri kama huo na Imani 

kama yako, ili tuweze Kusali kwa Mungu bila Kukoma hadi atakapopokea Sala zetu. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 
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Siku ya Tano (5) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mtakatifu Monika, tunaweka mbele yako Maisha ya akina Mama wanaofanya Kazi Nje ya 

Nchi, wakitafuta Maisha Bora kwa ajili ya Familia zao. Wanalala kila Siku wakikukumbuka 

wewe uliye Mwombezi wa akina Mama wanaopigwa na Waume zao na Wanawake Waliokata 

Tamaa katika Ndoa. Akina Mama hawa wanawakumbuka pia Waume na Watoto wao, 

wakitamani kuwa karibu nao. 

 

Lakini ni Lazima watolee Sadaka Kubwa, ili Watoto wao waende Shule na wawe na Maisha 

Mazuri ya baadaye. Tunakuomba Uwalinde akina Mama hawa, na uwajalie Watoto wao, Hekima 

na Akili ili wasome kwa Bidii. 

 

Tunaomba Maombi yako ili Wanaume na Watoto wa akina Mama hawa, waweze kuwasiliana 

kwa Njia mbalimbali na hivyo, kuondoa Ukuta wa Umbali uliopo kati yao. Tunawaombea sana 

ili Maumivu ya Umbali na Mipaka kati yao, visiwe Kikwazo kwa Familia zao Kuishi kwa Amani 

na Furaha. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 
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Siku ya Sita (6) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mtakatifu Monika, ulifanya Kazi Kubwa kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio na 

Mwanao Agustino; ili waweze kuingia katika Ufalme wa Mbinguni. Mbingu ilikuwa Matamanio 

na kila kitu kwako. Ulisafiri mbali kumtafuta Mwanao Agustino, Ukasali Masaa mengi, kwa 

sababu Ulitamani sana Familia yako ifike Mbinguni. 

 

Mafanikio ya Dunia hii hayakukuvutia kabisa. Hata Akili nyingi na Uwezo Mkubwa wa 

Mwanao Agustino, havikukufanya upoteze Matamanio ya Mbinguni. Ulitaka Mwanao atumie 

Muda wake wote na Karama zake zote, ili kuandaa Makao ya Mbinguni; na hicho ndicho wewe 

na Mwanao Agustino mlikifanya. 

 

Usikilize Hima Sala yangu ya Novena hii, ili Wazo la kwenda Mbinguni liwe Matamanio yangu 

zaidi ya vitu vyote. Uniombee, ili nisiruhusu Mafanikio ya Dunia hii yapofushe Macho yang una 

hivyo, kushindwa Kuona Njia ya kufika Mbinguni, bali uniongoze kwa Yesu na uniandae 

kukutana na Yesu Mbinguni. Amina. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 
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Siku ya Saba (7) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mtakatifu Monika, Mwanao Agustino alipokumbuka Hatua zake kuelekea Kuongoka, 

hakusahau Machozi na Sala zako. Agustino alikuona ukikaa Macho Usiku kucha, Ukisali ili 

Mungu aguse Moyo wake, na hivyo aweze Kutubu Dhambi zake. Agustino alielezea Kuongoka 

kwake kuwa ilikuwa Kazi Kubwa yakow ewe Mama yake, kiasi kwamba hata Mungu hakuweza 

kufumbia Macho Uadilifu na Udumivu wako katika Sala. 

 

Ukiwa Mbinguni tunajua kuwa Yesu anakusikiliza, na hataweza kutupilia mbali Sala zako. 

Nakusihi sana, unifanye Mwanao Agustino wa leo kwa Kuniombea ili nami niweze Kuongoka 

kutoka Mienendo isiyofaa na Daima niishi Maisha ya Utakatifu. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 
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Siku ya Nane (8) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mtakatifu Monika, ulimsindikiza Mwanao Agustino alipoanza Safari ya Maisha ya Uongofu 

hadi Ubatizo wake. Ulizama katika Maisha ya Sala na ulifurahi kwamba Mwanao alifanya 

Uamuzi wa Busara kuchagua Njia hiyo ya Utakatifu. 

 

Hata wewe Mama Monika, ulipenda kutumia Muda wa Maisha yako yote, Ukisali na ukiwa 

karibu kabisa na Yesu. Utusaidie ili nasi tuweze kuzama katika Maisha ya Sala na kufanya Sala 

sehemu ya Maisha yetu. 

 

Njia ya kuelekea Maisha ya Sala inaanza pale ambapo Mioyo yetu hutulia, na Tamaa za mambo 

ya Dunia hii zikiwa zimekufa kabisa ndani yake. Hapo ndipo tunaingia katika Maisha ya Sala, 

Imani, Unyenyekevu, na Kuungama kabisa na Mungu; Maisha ambayo wewe na Mwanao 

mliyaishi. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



11 
 

Siku ya Tisa (9) 

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mtakatifu Monika, katika Siku ya Mwisho ya Novena hii, naleta kwako Mahitaji ya akina 

Mama wanaohangaika, akina Mama ambao hawajajiandaa kuwa Wazazi ili uwaombee na kuwa 

Msaidizi katika Maisha yao. Tunasali pia kwa Maombezi yako, uliye Kielelezo cha Sala, 

Utuombee ili tuepukane na Mimba zisizo Kubwa katika Jamii yetu. Vijana na Watu wengi 

wanamwasi Mungu kwa sababu ya Tatizo hili. 

 

Uwaangazie Vijana wetu, na uwape Walimu Wazuri wa kuwafundisha Kuheshimu Miili yao na 

hivyo kutofanya Tendo la Ndoa kabla au Nje ya Ndoa. Wasali Novena hii kwa Maombezi yako 

ili wajilinde na Udanganyifu na Hila za yule Mwovu. Uwape Ufahamu na Hekima ya Kufurahia 

Ujana wao bila kutenda Dhambi, na uwaongoze kwenye Furaha ya Kweli isiyo na Mwisho; huko 

unakoishi na Mungu wetu, Daima na Milele. Amina. 

 

• Ee Mpendwa sana, Mama Mtakatifu Monika, Mama uliyesumbuka sana, na ambaye 

Mateso mengi yaliuumiza Moyo wako wakati wa Uhai wako hapa Duniani; Njoo Hima 

Unisaidie Mwanao katika Mahangaiko yangu. 

 

• Pamona na Maumivu na Mateso yote uliyopata, Hukukata Tamaa, wala hukupoteza 

Imani yako kwa Mungu; bali kwa Ujasiri Mkubwa, ukidumu katika Sala, na Imani 

Thabiti; Ulisali kila Siku kwa Machozi mengi, kwa ajili ya Uongofu wa Mumeo Patrisio 

na Mwanao Mpendwa Agustino. Kwa Ujasiri huo Mungu alisikia Sala yako, na hivyo 

Mumeo na Mwanao waliongoka. 

 

• Uniombee Ujasiri kama huo, Uvumilivu, Udumivu katika Sala na Imani Thabiti kwa 

Bwana. Uniombee, Ee Mpendwa Mama Mtakatifu Monika, ili Mungu asikie Kilio 

change (hapa taja Ombi lako unalomwomba Mungu kwa Maombezi ya Mtakatifu 

Monika). 

 

• Baba yetu (3), Salamu Maria (3), Atukuzwe Baba (3) 

• Mtakatifu Monika    ………………… Utuombee 

• Mtakatifu Agustino    ………………… Utuombee 

• Watakatifu wote wa Mungu   ………………… Mtuombee 
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Litania kwa Mtakatifu Monika 

Bwana Utuhurumie      …………… Bwana Utuhurumie 

Kristo Utuhurumie      …………… Kristo Utuhurumie 

Bwana Utuhurumie      …………… Bwana Utuhurumie 

……………………………………………………………………………………………………… 

 

Baba wa Mbinguni, Mungu      …………… Utuhurumie 

Mwana Mkombozi wa Dunia, Mungu    …………… Utuhurumie 

Roho Mtakatifu, Mungu      …………… Utuhurumie 

Utatu Mtakatifu, Mungu mmoja     …………… Utuhurumie 

……………………………………………………………………………………………………… 

 

Maria, Mama wa Yesu na Mama yetu    …………… Utuombee 

Maria, Mama yetu wa Faraja      …………… Utuombee 

Maria, Mama yetu wa Shauri Jema     …………… Utuombee 

Maria, Nguvu katika Udhaifu wetu     …………… Utuombee 

Maria, Mwanga katika Giza letu     …………… Utuombee 

Maria, Ushindi katika Vishawishi vyetu    …………… Utuombee 

Maria, Unayetuunganisha na Yesu     …………… Utuombee 

Maria, Mwombezi Mpenzi wa Mt. Agustino    …………… Utuombee 

……………………………………………………………………………………………………… 

 

Mt. Monika, Mama Mwombezi wa Mwanaye Agustino  …………… Utuombee 

Mt. Monika, Mama Mtaratibu     …………… Utuombee 

Mt. Monika, Mama mwenye Uvumilivu    …………… Utuombee 

Mt. Monika, Mama mwenye Huruma    …………… Utuombee 

Mt. Monika, Mama mwenye Upendo wa Kweli   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Mama Mdumivu Sala     …………… Utuombee 

 

Mt. Monika, Kielelezo cha Uchaji wetu wa Mungu   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kielelezo kwa akina Mama Wakristo   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kielelezo cha Ujasiri wetu katika Sala   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kielelezo cha Kusali bila Kukoma   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kielelezo cha Upendo wetu kwa Wakosefu  …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kielelezo Bora cha Mama wa Familia   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kielelezo cha Uvumilivu katika Majaribu  …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kielelezo Bora cha Wajane    …………… Utuombee 

Mt. Monika, uliyemkabidhi Mungu, Mwanao Agustino  …………… Utuombee 

 

Mt. Monika, Kioo cha Uadilifu wetu     …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kioo cha Utakatifu wetu    …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kioo cha Mama Bora wa Familia   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Kioo cha Mke Mwema katika Ndoa   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Malaika Mlinzi wa Mwanaye Agustino  …………… Utuombee 
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Mt. Monika, Malaika Mwombezi wa Mumewe Patrisio  …………… Utuombee 

 

Mt. Monika, Shujaa wa Malezi ya Familia    …………… Utuombee 

Mt. Monika, Shujaa wa Kuwaongoa Wakosefu   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Shujaa katika Kujitoa Sadaka    …………… Utuombee 

Mt. Monika, Mwombezi wetu mwenye Nguvu   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Mwombezi wa akina Mama Wakristo   …………… Utuombee 

Mt. Monika, Mpendevu wa Maria Mama wa Faraja   …………… Utuombee 

Mt. Monika, uliyekufa kwa Furaha     …………… Utuombee 

……………………………………………………………………………………………………… 

 

Mwana Kondoo wa Mungu, Uondoaye Dhambi za Ulimwengu…………...Utusamehe Ee Bwana 

Mwana Kondoo wa Mungu, Uondoaye Dhambi za Ulimwengu……………Utusikilize Ee Bwana 

Mwana Kondoo wa Mungu, Uondoaye Dhambi za Ulimwengu……………Utuhurumie 

……………………………………………………………………………………………………… 

 

Kiongozi: Umemteua, Ee Bwana, Mtumishi wako Mtakatifu Monika 

Wote:       Ili Daima Atuombee kwako kwa Machozi yasiyokoma. 

 

Tuombe: Ee Mungu ambaye ulimteua Mtumishi wako Mtakatifu Monika, ili awe Mwombezi wa 

Mumewe Patrisio na Mwanaye Agustino kwa Machozi mengi yaliyolowesha kila alipopita hadi 

wakaongoka wote wawili; Utujalie nasi kwa Maombezi yake, kuacha Yasiyokupendeza na 

Kuambatana na yale Yakupendezayo wewe Daima. Tunaomba hayo kwa Njia ya Kristo Bwana 

wetu. Amina. 

 

 
               Shirika la Mtakatifu Agustino Tanzania. 

 

Allan A.F.M Mseppa 

allanmseppa@gmail.com 


